acb1_k19
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

...

3 posters

Go down

... Empty ...

Bài gửi by kuroi_kame Fri Feb 22, 2008 9:32 pm

Chẳng biết để tiêu đề bài viết này thế nào nữa, đành chỉ là "..." vậy.

Kết thúc kỳ I, kết quả không như ý, môn mình sợ lại điểm cao, môn mình tự tin lại điểm thấp, thật nực cười :hv2:

Xin hỏi mọi người, khi còn là 1 học sinh PT, mọi người nhìn các anh chị sv thế nào? Nhất là những người học ở NT,BK,KT... :34[1]: Còn riêng tớ, tớ thấy họ sao thật là giỏi giang, và đáng ngưỡng mộ.

Năm học lớp 11, một anh bạn chị tớ dẫn 1 anh cùng lớp về chơi và rủ 2 chị em tớ đi uống nước. Nhìn 2 ông anh thật là chững chạc và đầy...oai phong. Đối với tớ, lúc đấy được là sv BK là 1 cái j đó rất tự hào và cũng rất xa vời.

Vậy mà h đây, là sv BK nhưng sao thấy mình kém kỏi vậy, sao thấy mình chẳng là j thế này, cái oai phong của việc là sv BK đâu? sao chả thấy?

Nếu như là thì tự luận như trước kia, thì cánh cồng Parabol,C1, hay B8 thì đúng là mơ cũng chẳng bước qua được.

Vào được trường, hăm hở cắp sách đi học. Sau 1 kỳ, thất vọng. Đi qua các trường khác, tiếng con trai BK cũng chẳng được tốt đẹp cho lắm. Không sao.

Nhưng thật sự áp lực nhất ở trường là việc phân khoa. Cũng xin nói luôn, đây là việc làm đúng.

Hôm rày họp lớp, cô chủ nhiệm nói 1 cách hùng hồn :"Các em sau này không muốn 4 năm tiếp theo học 1 cách vật vờ, chán chường thì kỳ II này phải cố". Cô nói đúng, không sai, không ai chối cãi điều đó. Vì nhìn vào bảng điểm của lớp thấp quá. Thằng học giỏi toán thì tạch hình hoạ hay là Tiếng Anh. Và điểm của mình cũng chỉ là 6.0, nếu tính theo thang điểm 4 thì lợi hơn tý, được 2.67/4.0 tức là được khoảng 6.7 thang điểm 10.
Kỳ II, ôi kỳ II thật là hứa hẹn với Triết, Lịch sử Đảng, Vật lý, Giải tích2. Toàn những môn khó nhằn, Vật lý thì can tội lớp 10,11 học hành lớt phớt vì nghĩ không thi ĐH tới, đến h đọc lại sao mà như thằng điếc nghe nhạc Trịnh ấy.

Thậm chí có lần về SC, đi cùng mấy ông năm cuối khoa Điện tử viễn thông. Mấy ông biết mình năm nhất hỏi câu xanh rờn: "Bọn khoá dưới càng ngày học càng ngu đúng không? Chỉ toàn đi chơi điện tử, K52 cũng vậy." sao không khỏi tự ái. Chả lẽ độp lại câu: "Mấy ông khoá trước bọn anh cũng bảo như thế thì phải". :hv27:

Học BK 1 kỳ đã chán, thằng nào còn thích là thằng không bình thường. 10 thằng thì cũng phải đến 7-8 thằng bảo là không như mình nghĩ (VD điển hình là Kiên Thế).

Thất vọng, thất vọng mang tên mình và mang tên BK
kuroi_kame
kuroi_kame
Admin

Gia sản
Vàng:
... Left_bar_bleue10/1000... Empty_bar_bleue  (10/1000)

https://acb1k19.forumvi.com

... Empty Re: ...

Bài gửi by mai_c1_sc Fri Feb 22, 2008 9:43 pm

Khổ thân bọn BKA. Tao học khối D nên ko có mỗi lo phân khoa nhưng cũng thấy chán lắm rồi. Học văn ngu thế vậy mà toàn học Dẫn luận ngôn ngữ Việt với Tiếng Việt Thực hành,dịch nói,dịch viết. Rồi sau này phân tích tác phẩm VH kinh điển nước ngoài=Tiếng Anh! Quả thật thấy chán TA lắm rồi, Giá như mình học giỏi các môn khác để ko phải ngậm ngùi đi khối D, để bây h ko phải phát ngán cái thứ sẽ phải gắn bó trọn đời như thế.
mai_c1_sc
mai_c1_sc
Học sinh lớp 3

Gia sản
Vàng:

Bài gửi by !!! Mon Feb 25, 2008 11:31 pm

5 năm là 9 kì thi, thi đi thi lại còn j là xuân
Rồi cũng đến lúc đc ra trường thôi, ko bằng cách này thì cách kia.....
Ở trên thiên đàng tớ cũng phải học để phân khoa này.. :hv45:
!!!
!!!
Học sinh lớp 2

Gia sản
Vàng:

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content