acb1_k19
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Hãy mở lòng với bạn bè xung quanh!

2 posters

Go down

Hãy mở lòng với bạn bè xung quanh! Empty Hãy mở lòng với bạn bè xung quanh!

Bài gửi by quynh Fri Mar 07, 2008 1:35 am

Môi trường học đại học và phổ thông là hoàn toàn khác nhau.Nên ko thể tránh những thất vọng ban đầu.Mỗi người một tính cách,hoàn cảnh,kiếm tìm những người bạn thân thiết như ngày xưa, ko dễ.
Nhưng hãy mở lòng mình rộng ra một chút,chào những người bạn trước khi họ chào mình,chủ động nói chuyện với bạn trước khi họ nói,hãy cười thật tươi,phớ nớ đi:càng tốt :hv1 .Trân trọng những niềm vui dù nhỏ bé ban đầu.Khi có thời gian viết bài này,thì cũng là lúc trải qua hết một kì đầu của đời sinh viên.
Một lớp học mới 60 đứa,ko quá nhiều so với các trường kĩ thuật,thì cũng là đông đúc so với các lớp kinh tế.Cho đến giờ vẫn chưa biết hết mặt con trai,chưa thuộc hết tên con gái.Kịp quen được dăm ba đứa thân thân,lại chuyển sang lớp khác với đủ mọi thành phần.20.10 con trai lớp chưa biết cách tổ chức,8.3 tập hợp nhau chẳng kịp,một lũ con gái lốc nhốc tự làm lấy trong khi 40 thằng con trai chẳng hỏi nửa câu. :34[1]: Lớp có chán ko nhỉ?Đứa nào hỏi mình, mình vẫn nói" cũng hay".Dù nhóm mình chơi thân chưa được 10 đứa con gái.thường xuyên noí chuyện chưa quá 5 thằng con trai.
Mỗi lúc ra chơi cả lũ dồn nhau,đủn nhau,đuổi nhau y như ngày cấp 3,con trai con gái đánh nhau tới tấp chả kiêng nể,đấy là những hôm ko phải dậy sớm chúng nó ko đứa nào đói mới có sức mà đánh nhau.nhưng cả tuần chỉ một buổi học 3t cuối như thế,nghĩa là thi thoảng lắm mới được đuổi nhau. :plaugh2:
Một tuần được hai ngày ăn cơm ở trường,cũng chả thích ăn cơm trường đâu,đấy là về ko kịp.Thế là mới được xin mỗi đứa một gắp thức ăn,ăn trực mỗi phần cơm của chúng nó một tẹo,mà sao thấy khoái :hv9:
Nghĩa là những kỉ niệm có được trong lớp đại học 1 kì ko được bằng nửa tuần học ở trường nhà mình ngày xưa.Nhưng hãy cố tập yêu,trân trọng,và hãy tạm thoả mãn lòng mình cho khỏi thất vọng vì thời gian cầm bút có là bao nữa.Và ở đâu ta cũng sẽ có những người bạn tốt,thật vui,chỉ có điều ta chưa được gặp,chưa kịp quen,chưa kịp thân,để thấy họ cũng đáng yêu,dễ gần,như những người bạn ngày xưa.

quynh
Học sinh mẫu giáo
Học sinh mẫu giáo

Gia sản
Vàng:
Hãy mở lòng với bạn bè xung quanh! Left_bar_bleue10/1000Hãy mở lòng với bạn bè xung quanh! Empty_bar_bleue  (10/1000)

Hãy mở lòng với bạn bè xung quanh! Empty Re: Hãy mở lòng với bạn bè xung quanh!

Bài gửi by kuroi_kame Sat Mar 08, 2008 10:13 pm

44 người, 44 lớp ĐH khác nhau, 44 hoàn cảnh khác nhau. Có ng không phàn nàn j về lớp ĐH của mình, nhưng cũng có bạn thì thật sự thất vọng. Điều đó không có nghĩa họ không mở rộng lòng mình, không phải yêu cầu quá cao. Cái đó không phụ thuộc vào mình mà phụ thuộc vào thành viên của lớp, ai cũng chỉ biết mình, hoặc chơi với nhau vẫn còn ích kỷ (như có lần Mai đã kể cho tớ) thì biết làm sao? Vui vẻ bằng niềm tin à? :vn33

Tớ chưa được nghe nhiều tên lớp mình kể về lớp của nó, cùng lắm chỉ có mấy đứa BK, Lý toét, Trang A mà thôi. Nhưng cũng hiếm hoi là chỉ có trường hợp của Lý thì là 1 lớp rất vui vẻ, không có nhiều cái phàn nàn, mà đúng hơn chưa nghe nó phàn nàn về lớp nó lần nào.
kuroi_kame
kuroi_kame
Admin

Gia sản
Vàng:
Hãy mở lòng với bạn bè xung quanh! Left_bar_bleue10/1000Hãy mở lòng với bạn bè xung quanh! Empty_bar_bleue  (10/1000)

https://acb1k19.forumvi.com